Xe Bus Hà Tiên Đi Sihanouk ville - Campuchia

Xe Bus Hà Tiên Đi Sihanouk ville - Campuchia

Xe Bus Hà Tiên Đi Sihanouk ville - Campuchia
Xe Bus Hà Tiên Đi Sihanouk ville - Campuchia

Tại Hà Tiên Kiên Giang chúng tôi có mở tuyến xe bus chất lượng cao từ Hà Tiên đi Sihanouk ville Campuchia hằng ngày qua cửa khẩu Xà Xía. Xe máy lạnh chạy xuốt tuyến, có xe trung chuyển đưa đón khách trong nội ô tx Hà Tiên. Nhân viên phòng vé sẽ giúp khách làm thủ tục check in - out - visa campuchia khi qua cửa khẩu. 

Lượt xem : 52110

Chia sẻ :
Xe bus Hà Tiên đi Sihanoukville là xe 35 chỗ đời mới có máy lạnh, ghế ngã và chạy suốt tuyến từ văn phòng ở Hà Tiên đi đến Sihanouk Ville, Campuchia. Hằng ngày Xe bus Xà Xía đi Sihanouk ville có 2 chuyến 7h sáng và 13h chiều. Khách từ Sihanouk ville về Hà Tiên củng đi chuyến tương tự 
          
                                                       Bảng Giá Vé Năm 2016/lượt/khách
STT Chuyến đi Giờ khởi hành Giá vé
01 HA TIEN – KEP
KEP - HA TIEN
7h00  - 13h00
10h00 - 16h00
09 USD
 
02 HA TIEN – KAMPOT 
KAMPOT - HA TIEN
7h00 - 13h00
9h00 - 15h00
11 USD
03 HA TIEN – SIHANOUK VILLE
SIHANOUK VILLE - HA TIEN
7h00  - 13h00
7h00 - 12h00 - 14h00
14 USD
04
HA TIEN – PHNOM PENH

7h00 - 13h00

14 USD
05
HA TIEN – SIEM REAP

7h00 - 13h00

24 USD
06
SIHANOUK Ville - PHNOMPENH

8h00 - 12h00 - 14h00

12 USD
07
PHNOMPENH - SIEM RIEP

9h00 - 12h30 - 15h45

15 USD
 
Ngoài tuyến xe bus chạy hằng ngày thì chúng tôi còn cho thuê xe ở cửa khẩu Xà Xía các loại từ xe 4 chỗ ->> xe 16 chỗ và xe 29 chỗ tại cửa khẩu Hà Tiên đi Campuchia, xe chất lượng tốt, có máy lạnh, tivi...tài xế nhiệt tình, nói được tiếng việt và khơmer.

Từ đầu năm 2015 Cty còn đưa vào hoặt động tàu cao tốc - speed boat đi từ Sihanoukville ra đảo Kohrong Samloem và đảo Kohrong.  Khách có thể rút ngắn thời gian từ cãng Sihanoukville ra đảo, tàu chạy nhanh, an toàn và tiết kiệm. Khách không phải say sóng khi đi tàu chậm và mất nhiều thời gian lên đênh trên biển. Tàu có khoang hành khách với ghế ngồi rộng có máy lạnh, có khu vực phía sau ngắm cảnh cho khách....

 
Bảng Giá Vé Tàu Từ Sihanoukville - Kohrong - Samloem
TUYẾN GIỜ ĐI THỜI GIAN GIÁ VÉ KHỨ HỒI
SHV – Kohrong  - Samloem
Kohrong - Samlome - SHV
9h00 - 12h00 - 14h00
10h00 - 13h00 - 15h00
40’ 20USD
 

Hướng Dẫn Đặt Vé Boat + Bus 
- Khách chọn ngày đi, chuyến đi , số lượng khách, số điện thoại liên hệ rồi mail thông tin qua cho chúng tôi xác nhận sau đó gửi lại bằng file pdf cho quý khách.
- Khách kiểm tra thông tin file xác nhận nếu không có gì điều chỉnh thì chuyển tiền cọc như file đã gửi cho khách.
- Khách in file xác nhận đó đem theo để nhận vé tại Hà Tiên, nếu cẩn thận có thể đem theo giấy chuyển tiền ngân hàng
- Khách đặt bus khứ hồi nên ghi địa điểm đón về ở Campuchia, số đt liên hệ được hoặc số của KS nơi khách ở.

Điện thoại khi cần tư vấn thêm : 0772.630000 - 0944440235
Mail đặt dịch vụ: info@dulichhatien.vn   (trả lời trong vòng 20phút từ 8h -11h30 và 13h30 -15h30 các ngày trong tuần )



 


 


 


 


CÁC ĐIỂM DU LỊCH Ở SIHANOUK VILLE

1. Bãi Ochheuteal và Serendipity

Nằm ở khu vực trung tâm thành phố, đây là nơi tập trung nhiều nhà nghỉ, khách sạn, nhà hàng, công ty du lịch với khu phố Tây nhộn nhịp về đêm và những quán ăn ven biển. Tại đây có đủ thứ để bạn thư giãn như rạp chiếu phim, quán bar, cửa hàng quần áo thời trang… với giá cả hợp lý.

2. Bãi Otres

Cách Ochheuteal không xa là bãi Otres với rất nhiều làng chài nhỏ nằm sát biển, tạo nên khung cảnh thanh bình hiếm có cho du khách đến nghỉ dưỡng. Bãi biển với bờ cát trắng mịn và làn nước trong xanh sẽ là nơi lý tưởng để bạn tắm nắng và bơi lội.

3. Bãi Sokha

Bãi tắm này thuộc khu nghỉ dưỡng cao cấp riêng biệt Sokha Beach Resort, đây là khu nghỉ dưỡng bãi biển 5 sao đầu tiên ở Campuchia. Đây là nơi duy nhất có các nhà gỗ một tầng nhìn ra biển cùng các nhà nghỉ nằm trên cát lãng mạn. Các cặp đôi và gia đình có con nhỏ thường chọn nơi đây để nghỉ mát vào dịp hè.

4. Bãi Independence

Nằm ngay sát bãi Sokha là bãi Independence, được đặt theo tên của một khách sạn cũ tại đây. Khách sạn nổi tiếng Independence Hotel nằm ở bía bắc của bãi biển. Đây là bãi rất sạch sẽ, rất thích hợp để bạn ngâm mình thư giãn trong ánh nắng mặt trời. 

5. Bãi Victoria

Nằm ở phía Bắc, gần khu cầu cảng và bến xe, cách khá xa trung tâm thành phố, Victoria được xem là điểm ngắm hoàng hôn đẹp nhất trên toàn Shihanoukville. Bãi biển có một dãy quán bar cùng các nhà nghỉ nằm sát bên sườn đồi trông ra biển. Đây cũng là địa chỉ quen thuộc của dân du lịch bụi, ưa khám phá và thích sự hoang sơ.

Một số đảo liền kề Sihanoukville

Koh Russei còn có tên gọi khác là đảo Cây tre là một đảo nhỏ nằm cách bãi tắm Otres chừng vài cây số. Đảo được bao quanh bởi bãi biển màu hồng mịn và cát nâu vàng cùng một khu rừng sâu bí ẩn. Koh Russei phổ biến với những khách du lịch bụi vì giá cả các dịch vụ phải chăng.

Với những bãi cát trắng phau, nước biển xanh màu ngọc lam, Koh Rong được coi là thiên đường nhiệt đới thơ mộng và là một trong những hòn đảo đẹp nhất Vịnh Thái Lan. Mới bắt đầu quá trình phát triển du lịch nên Koh Rong vẫn giữ được nguyên vẹn nét hoang sơ vốn có. Trên đảo chưa có hệ thống đường giao thông, phương tiện đi lại chủ yếu vẫn là bằng thuyền và điện sử dụng được cấp từ máy phát điện.

Koh Rong Saloem nằm ở phía Nam và có diện tích nhỏ hơn đảo Koh Rong. Đây là nơi được nhiều du khách chọn lựa vì sự yên ả và hoang vắng vẫn được cố gắng duy trì trên hòn đảo xinh đẹp này. Người dân Campuchia còn hài hước gọi hòn đảo này là "đảo lười", vì một khi đặt chân lên đảo bạn sẽ chẳng muốn làm gì nhiều ngoài việc thư giãn. Những rặng san hô tuyệt đẹp khiến cho du khách tới đây không thể bỏ qua hai hoạt động lặn và bơi với ống thở.

Mất khoảng vài tiếng để bạn đi du thuyền từ bãi biển Sihanoukville ra đến Koh Tang. Đây là một hòn đảo mặc dù đã được khai thác về du lịch nhưng vẫn mang trên người sự hoang sơ của thiên nhiên tươi đẹp. Vào những ngày nắng ấm, mặt biển nơi đây ánh lên một màu xanh lam ngọc bích vô cùng rực rỡ, thấp thoáng trong làn nước là những rặng san hô muôn màu muôn vẻ và cả sự phong phú về các loài sinh vật biển.

Đảo Koh Pos hay còn có tên gọi khác là đảo Rắn nằm cách đất liền chưa đầy 10 phút đi thuyền, được khai thác du lịch bởi các nhà đầu tư Nga trở thành điểm đến nghỉ dưỡng sang trọng. Đảo được nối với đất liền bởi một cây cầu xây dựng vào tháng 7/2011 nhưng hiện tại không cho xe cộ lưu thông.

Ăn uống
Đến Sihanoukville, ngoài tắm biển và chơi các trò chơi mạo hiểm du khách cũng không thể bỏ qua cơ hội thưởng thức những món hải sản tươi sống vô cùng hấp dẫn. Tất cả các bãi biển ở đây đều có những nhà hàng và quán bar phục vụ đồ ăn đồ uống cho mọi du khách. Chỉ cần từ 3 đến 5 USD là bạn đã có một đĩa hải sản tươi ngon thưởng thức cùng ly bia Angkor mát lạnh.

Thời gian lý tưởng

Thời điểm thích hợp nhất để du lịch tới Sihanoukville là vào mùa khô, từ cuối tháng 11 đến đầu tháng 2 khi mà khí hậu mát mẻ với nắng vàng không quá gay gắt. Khoảng thời gian đầu tháng 7 đến cuối tháng 10 thường có mưa to, thời tiết xấu khiến lượng du khách tới đây không nhiều. Trong khi đó từ tháng 3 đến tháng 6 trời nóng ẩm cũng gây khó chịu ít nhiều cho khách tới nghỉ mát.

Chỗ ở

Sihanoukville có rất nhiều địa điểm nghỉ ngơi, bao gồm một khu resort 5 sao trên bãi biển Sokha, một số địa điểm bình dân tại trung tâm và ngoài bãi biển, một vài khách sạn nâng cấp thành 3 sao, và rất nhiều nhà nghỉ bình dân, đặc biệt là trên đồi Đài khí tượng (còn gọi là Đồi chiến thắng). Giá phòng ở đây phong phú, dao động từ 2 USD đến 3.000 USD/đêm. Nhìn chung, giá cả đi đôi với tiện nghi và chất lượng dịch vụ mà bạn nhận được.


Tàu đi Kohrong Samlome từ Sihanouk VilleVille
 
 
 
^ Về đầu trang